કેન્દ્રીય મંત્રી મનસુખ માંડવિયાએ ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ વિશે શું કહ્યું

કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી મનસુખ માંડવિયાએ શુક્રવારે ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ના નિર્માતાઓની પ્રશંસા કરી કે લોકોને કોવિડ -19 સામે રસી લેવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યા. મંત્રીએ 2008 થી પ્રસારિત સિટકોમ પર પોતાની પ્રશંસા કરવા માટે ટ્વિટરનો સહારો લીધો.

મંત્રીએ શોની વીડિયો ક્લિપ શેર કરતા ટ્વીટ કર્યું, “ગોકુલધામ સોસાયટી સાચા માર્ગ પર છે! શક્ય તેટલી વહેલી તકે રસીકરણ દ્વારા #COVID19 સામેની અમારી લડાઈને મજબૂત કરો અને તમારા મિત્રો, પરિવાર અને પડોશીઓને પણ આવું કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરો. ચાલો #SabkoVaccineMuftVaccine અભિયાનને એક મોટી સફળતા બનાવીએ! ”

ઉલ્લેખનીય છે કે, શોના નિર્માતાઓએ ટ્વિટ કર્યું હતું, “ગોકુલધામ સમાજ મેં હો રહા હૈ રસી મહોત્સવ. બહાર જતી વખતે માસ્ક પહેરવું ફરજિયાત છે. હેન્ડ સેનિટાઈઝરનો ઉપયોગ કરો અથવા હાથને સારી રીતે ધોઈ લો. જાહેર સ્થળોએ સામાજિક અંતર જાળવો. કૃપા કરીને શક્ય તેટલી વહેલી તકે રસીકરણ કરાવો. તમારી અને તમારા પરિવારની સંભાળ રાખો. ”

સામાજિક મુદ્દાઓ પર જાગૃતિ લાવવી

આ શો ઘણીવાર સામાજિક મુદ્દાઓ ઉઠાવવા અને તેમના વિશે જાગૃતિ લાવવા માટે પ્રશંસા મેળવે છે. સ્વચ્છતા અભિયાન અંગે જાગૃતિ લાવવા માટે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા વિનંતી કરાયેલો આ એકમાત્ર શો હતો. ખૂબ જ લોકપ્રિય શોએ તેના પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ સમાજમાં સ્વચ્છતાના મહત્વ વિશે જાગૃતિ લાવવા માટે કર્યો અને શોના દર્શકોને પણ સન્માનિત કર્યા જેમણે તેમના આસપાસના વિસ્તારમાં સ્વચ્છતા જાળવવા માટે હકારાત્મક પહેલ કરી.

તારક મહેતા શો

હિન્દી સિટકોમ ચિત્રલેખા મેગેઝિનમાં ગુજરાતી લેખક તારક મહેતાની સાપ્તાહિક કોલમ “દુનિયા ને ઉંધા ચશ્મા” પર આધારિત છે. તેનું નિર્માણ અસિત કુમાર મોદીએ કર્યું છે. તેનું પ્રીમિયર 28 જુલાઈ, 2008 ના રોજ થયું અને સોની સબ પર પ્રસારિત થયું. આ શ્રેણી એપિસોડની ગણતરી દ્વારા સૌથી લાંબી ચાલતી ભારતીય સિટકોમ્સમાંની એક છે.

આ શ્રેણી ગોકુલધામ સહકારી હાઉસિંગ સોસાયટીમાં થાય છે-મુંબઈમાં એક એપાર્ટમેન્ટ સંકુલ-અને ગોકુલધામ સોસાયટીના સભ્યોની આસપાસ કેન્દ્રિત છે. શોમાં ગોકુલધામ સોસાયટીને “મિની ઇન્ડિયા” તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. ગોકુલધામના રહેવાસીઓને સાંસારિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો અને તે સમસ્યાઓના ઉકેલ શોધતા બતાવવામાં આવ્યા છે.